20 กรกฎาคม 2567 นางมณี ชัยภิบาล ผู้อำนวยการ พร้อมคณะครู และนักเรียนโรงเรียนพระกุมารเยซูบ้านไผ่ ร่วมเดินขบวนประเพณีแห่เทียนเข้าพรรษา ประจำปี 2567 ณ ที่ว่าการอำเภอบ้านไผ่ จ.ขอนแก่น แ...
กิจกรรม
-
-
16 กรกฎาคม 2567นางมณี ชัยภิบาล ผู้อำนวยการ เข้าร่วมพิธีเปิดอาคารวิสูตรสถิต และวางศิลาฤกษ์หอพระประธานประจำโรงเรียน ณ โรงเรียนบ้านไผ่ประถมศึกษาขอขอบพระคุณรูปภาพ จาก โรงเรียนมหาไถ่ศึก...
-
วันที่ 9-11 กรกฎาคม 2567นางมณี ชัยภิบาล ผู้อำนวยการ พร้อมตัวแทนคุณครูเข้ารับการอบรม"การสร้างองค์ความรู้แก่สถานศึกษาในกระบวนงานบริการทางการศึกษาเอกชน และการใช้งานระบบเทคโนโลยีสารสน...
-
วันที่ 26 มิถุนายน 2567 โรงเรียนพระกุมารเยซูบ้านไผ่ ร่วมด้วยคณะซิสเตอร์ ผู้บริหาร และคณะครู จัดกิจกรรม "วันสุนทรภู่" ประจำปี 2567 เพื่อให้เด็กๆได้ระลึกถึงพระคุณและผลงานของท่านสุนท...
-
วันที่ 21 มิถุนายน 2567 โรงเรียนพระกุมารเยซูบ้านไผ่ จัดโครงการปลอดภัยไว้ก่อน กิจกรรมอบรมวินัย และปฏิบัติตามกฎจราจร ปีการศึกษา 2567พ.ต.ท.อติชาติ กองทองธเนศ สารวัตรปราบปราม สภ.บ้านไผ...
-
วันที่ 19 มิถุนายน 2567 คณะคุณครูได้นำพี่ๆชั้นอนุบาล3 เข้าร่วมกิจกรรมเรียนว่ายน้ำฝึกให้เด็กได้เรียนรู้การเรียนว่ายน้ำเบื้องต้นเพื่อส่งเสริมทักษะขั้นพื้นฐานให้กับเด็ก ฝึกให้เด็กได้ม...
-
วันที่ 18 มิถุนายน 2567 ซิสเตอร์หัทยา นวชาตโฆษิต ซิสเตอร์พัชรี กอปรนิธิวัฒนา พร้อมด้วยนางมณี ชัยภิบาล และผู้แทนครู ร่วมประชุมคณะกรรมการบริหารโรงเรียนครั้งที่ 1/2567 เพื่อเป็นการสร...
- วันที่ 15 มิถุนายน 2567คณะครูโรงเรียนพระกุมารเยซูบ้านไผ่ เข้าร่วมอบรมการเรียนรู้ปฐมวัยตามสไตล์ Active Learning ผ่านนวัตกรรมร่วมสมัยทางการศึกษาปฐมวัย Highscope โดยเน้นสร้างความรู้ ค...
-
13 มิถุุนายน 2567โรงเรียนพระกุมารเยซูบ้านไผ่ จัดพิธีไหว้ครู ประจำปีการศึกษา 2567 ให้เด็กๆแต่ละระดับชั้นนำพานธูป-เทียน และดอกไม้ มาไหว้ครู เพื่อส่งเสริมคุณธรรมเรื่องความกตัญญูพระคุณ...
-
๓ มิถุนายน ๒๕๖๗ โรงเรียนพระกุมารเยซูบ้านไผ่นำโดยนางมณี ชัยภิบาล ผู้อำนวยการพร้อมด้วยคณะครู ร่วมพิธีถวายเครื่องราชสักการะและวางพานพุ่มเงิน พุ่มทอง และจุดเทียนถวายพระพรชัยมงคล ในโอกา...
-
วันที่ 31 พฤษภาคม 2567 คณะซิสเตอร์ คณะครู และนักเรียน โรงเรียนพระกุมารเยซูบ้านไผ่ ร่วมกันจัดกิจกรรม ระลึกถึง วันมรณกรรม บุญราศีนิโคลาส บาร์เร
-
17 พฤษภาคม 2567นางมณี ชัยภิบาล ผู้อำนวยการโรงเรียนพระกุมารเยซูบ้านไผ่ เข้าร่วมแสดงความยินดีเนื่องในโอกาสที่ นายวัชระ อันโยธา ศึกษาธิการจังหวัดสระแก้ว เดินทางมารับตำแหน่งศึกษาธิการ...
-
19 พฤษภาคม 2567นางมณี ชัยภิบาล ผู้อำนวยการ พร้อมคณะครูเข้ารับการอบรม "นวัตกรรมการอ่านภาษาอังกฤษ ภาษาไทยให้ยั่งยืน" โดยมี ผู้อำนวยการ เนาวะรัตน์ ถาวร ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านหนองแก ...
-
วันที่ 15 พฤษภาคม 2567ซิสเตอร์หัทยา นวชาตโฆษิต ซิสเตอร์พัชรี กอปรนิธิวัฒนา พร้อมด้วยผู้อำนวยการ นางมณี ชัยภิบาล และคณะครูให้การต้อนรับ นายเสรี ชังภัย นางวัลลยา โคตรนรินทร์ และนายนิ...
-
กิจกรรมวันประชุมผู้ปกครองประจำปีการศึกษา 1/2567วันเสาร์ที่ 4 พฤษภาคม 2567
-
กิจกรรมบัณฑิตน้อย ปีการศึกษา 2566โรงเรียนพระกุมารเยซูบ้านไผ่
-
เข้าร่วมรายการKinderten Melodion Live concert"บทเพลงของพ่อ"ประจำปีการศึกษา 2566
-
โอกาศฉลองครบรอบ 400 ปี บุญราศีนิโคลาส บาร์เร
-
เมื่อวันที่ 3 ธันวาคม 2563 ทางโรงเรียนพระกุมารเยซูบ้านไผ่ได้จัดกิจกรรม ค่ายภาษาจีน
-
เมื่อวันที่ 24 ธันวาคม พ.ศ.2563 ทางโรงเรียนพระกุมารเยซูบ้านไผ่ ได้จัดกิจกรรมวันคริสต์มาส เพื่อเปิดโอกาสให้เด็กได้แสดงความสามารถและฝึกกล้าแสดงออก โดยผู้ปกครองได้มีโอกาสเข้ามามีส่วนร...
- เมื่อวันที่ 26 มกราคม 2564 ซิสเตอร์หัทยา นวชาตโฆษิต ผู้จัดการโรงเรียนพระกุมารเยซูบ้านไผ่และคณะครู ได้มอบหน้ากากอนามัยสำหรับหมอ พยาบาล บุคลากรทางการแพทย์ และมอบสิ่งของเครื่องใช้ท...
- วันที่ 26 มกราคม 2564 ทางโรงเรียนพระกุมารเยซูบ้านไผ่ ได้จัดกิจกรรม Cooking กิจกรรมที่จะช่วยให้เด็กได้รับประสบการณ์ตรงและเรียนรู้การทำงานอย่างเป็นกระบวนการผ่านการทำอาหาร ช่วยให้เด็...
- วันที่ 27 มกราคม 2564 ทางโรงเรียนพระกุมารเยซูบ้านไผ่ได้จัดกิจกรรม กีฬาสีภายใน ประจำปีการศึกษา 2563
- วันที่ 16 กุมภาพันธ์ 2564 ทางโรงเรียนพระกุมารเยซูบ้านไผ่ร่วมกับบริษัทบ้านครูจีน จัดงานเฉลิมฉลองเทศกาลตรุษจีนพระกุมารเยซูบ้านไผ่ประจำปี 2564 เพื่อให้เด็กได้เรียนรู้และรู้จักวัฒนธรรม...
- วันที่ 19 กุมภาพันธ์ 2564 โรงเรียนพระกุมารเยซูบ้านไผ่ จัดโครงการวันวิชาการและค่ายสัมพันธ์
- วันศุกร์ที่ 12 มีนาคม 2564 โรงเรียนพระกุมารเยซูบ้านไผ่ นำโดยซิสเตอร์หัทยา นวชาตโฆษิต และคณะครู พานักเรียนระดับชั้นอนุบาลปีที่ 3 เยี่ยมชมโรงเรียนมหาไถ่ศึกษาบ้านไผ่ และขอขอบคุณผู้อำ...
- วันที่ 23 สิงหาคม 2564 โรงเรียนพระกุมารเยซูบ้านไผ่ ขอขอบพระคุณ ศน.อาทิฐยา วรนิตย์ ศน.เสรี พังชัย ศน.นิรันดร กากแก้ว ศึกษานิเทศก์ สำนักงานศึกษาธิการจังหวัดขอนแก่น ได้มานิเทศก์ต...
- วันที่ 24 มีนาคม 2564 นางจันทร์เพ็ญ บุญหล้า นักวิชาการสาธารณสุข ชำนาญการ โรงพยาบาลบ้านไผ่และคณะ มาตรวจรับรองมาตรฐาน โรงอาหารในโรงเรียน ขอขอบคุณคณะกรรมการทุกท่านที่ให้คำชมเชยและแ...
- วันเสาร์ที่ 27 มีนาคม 2564 โรงเรียนพระกุมารเยซูบ้านไผ่ ได้จัดกิจกรรมบัณฑิตน้อย ประจำปีการศึกษา 2563
- วันอาทิตย์ที่ 4 เมษายน พ.ศ. 2564 โรงเรียนพระกุมารเยซูบ้านไผ่ นำโดยนางมณี ชัยภิบาล ผู้อำนวยการโรงเรียนนำคณะครูและนักเรียนเข้าร่วมแสดงงานมหกรรมดนตรีเมโลเดียนอนุบาล ครั้งที่ 13 ณศูน...
- วันที่ 28 เมษายน 2564 โรงเรียนพระกุมารเยซูบ้านไผ่ ขอขอบพระคุณเจ้าหน้าที่สาธารณสุขเทศบาลเมืองบ้านไผ่ ที่เข้ามา ฉีดพ่นฆ่าเชื้อควบคุมป้องกันการแพร่ระบาดของไวรัสCOVID-19 ภายในห้องเรียน...
- วันเสาร์ที่ 26 มิถุนายน 2564 โรงเรียนพระกุมารเยซูบ้านไผ่ ได้จัดกิจกรรมประชุมผู้ปกครอง เพื่อปรึกษาหารือและแลกเปลี่ยนเรียนรู้สร้างความเข้าใจในการดำเนินงานและการจัดการเรียนการสอนของโร...
- วันพฤหัสบดี ที่24 มิถุนายน 2564 .. โรงเรียนพระกุมารเยซูบ้านไผ่ ได้จัดกิจกรรมวันไหว้ครู เพื่อให้เด็กได้แสดงออกถึงความเคารพรักและระลึกถึงพระคุณของครู
- วันที่ 26 สิงหาคม 2564 โรงเรียนพระกุมารเยซูบ้านไผ่ ได้ต้อนรับคณะประเมินคุณภาพภายนอกจาก สมศ. แบบ Online ภายใต้สถานการณ์ COVID-19 ขอขอบพระคุณ คณะผู้ประเมินทุกท่าน ผู้บริหารและคณะครูโ...
- วันที่4 พฤศจิกายน 2564 โรงเรียนพระกุมารเยซูได้จัดประชุมคณะกรรมการบริหารโรงเรียนและคณะกรรมการป้องกันการแพร่ระบาดของโรคติดเชื้่อไวรัสโคโรนา2019(Covid-19) เพื่อเตรียมความพร้อมในการเปิ...
- 17 ธันวาคม 2564 เจ้าหน้าที่จากโรงพยาบาลบ้านไผ่ ตรวจหาเขื้อโควิด-19 ด้วยชุดตรวจ ATK นักเรียนทุกระดับชั้น ก่อนเปิดเรียน On Site ตามมาตรการและประกาศของกระทรวงสาธารณสุข
- 2 ธันวาคม 2564 นางสาวหัทยา นวชาตโฆษิต ผู้ลงนามแทนผู้รับใบอนุญาต/ผู้จัดการ นางมณี ชัยภิบาล ผู้อำนวยการ พร้อมคณะครูและบุคลากรโรงเรียนพระกุมารเยซูบ้านไผ่ รับการตรวจ Antigen test Kit ...
- วันที่ 23 พฤศจิกายน 2564 นางสาวหัทยา นวชาตโฆษิต ผู้ลงนามแทนผู้รับใบอนุญาต นางมณี ชัยภิบาล ผู้อำนวยการโรงเรียนพร้อมคณะครูมีความยินดีอย่างยิ่งที่ได้ต้อนรับ นายคมกริช สิริภาคย์โสภณ นั...
- ในนามผู้บริหารและคณะครูโรงเรียนพระกุมารเยซูบ้านไผ่ขอขอบพระคุณท่าน ศน.ดร. ชนกนาถ วงษ์คำจันทร์ เเละคณะ ที่ให้เกียรติเข้านิเทศติดตามการเตรียมความพร้อมในการรับการประเมินภายนอกฯ ระยะที...
- วันเสาร์ที่ 26 มีนาคม 2565 โรงเรียนพระกุมารเยซูบ้านไผ่ได้จัดกิจกรรมปัจฉิมนิเทศและประเมินพัฒนาการนักเรียนชั้นอนุบาล 3 ประจำปีการศึกษา 2564
- 11 สิงหาคม 2565 โรงเรียนพระกุมารเยซูบ้านไผ่ ได้จัดกิจกรรมวันแม่ ประจำปีการศึกษา 2565เพื่อเฉลิมพระเกียรติสมเด็จพระนางเจ้าสิริกิติ์ พระบรมราชินีนาถ พระบรมราชชนนีพันปีหลวง เนื่องในโอก...
- …31 สิงหาคม 2565 โรงเรียนพระกุมารเยซูบ้านไผ่ ร่วมกับบ้านครูจีน จัดค่ายภาษาจีน เพื่อเสริมสร้างทักษะภาษาจีน ทางด้านการฟัง พูด อ่าน และเขียน ทั้งเป็นการยกระดับผลสัมฤทธิ์ทางการเรียนในภ...
- วันที่ 1 กันยายน 2565 โรงเรียนพระกุมารเยซูบ้านไผ่ จัดกิจกรรมฝึกสมาธิ เรื่อง สมาธิดี สติมา ปัญญาเกิด ประจำปีการศึกษา 2565 เพื่อให้เด็กได้เรียนรู้การฝึกสมาธิและสามารถนำไปใช้ในชีวิตปร...
- วันที่ 3 ตุลาคม 2565 นางมณีใจ ภิบาล ผู้อำนวยการโรงเรียนพระกุมารเยซูบ้านไผ่ นำคณะครูเข้าร่วมงานมหกรรม "เปิดบ้านปฐมวัยไทยขอนแก่น Smart Kids Smart Education 65 โครงการขับเคลื่อนการพัฒ...
- วันศุกร์ที่ 9 กันยายน 2565 โรงเรียนพระกุมารเยซูบ้านไผ่ จัดกิจกรรม kids can cook ให้กับเด็กอนุบาล 3 เพื่อให้เด็กได้เรียนรู้จากประสบการณ์ตรง และได้ลงมือปฏิบัติด้วยตนเอง
- เป็นเนื้อหาของบทความหรือสินค้าโดยละเอียดกรุณาใส่ข้อความ …